

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA MTEJA

Nambari Tambulishi	HUDUMA KWA MTEJA	YANAYOHITAJIKA KWA MTEJA	MALIPO YA HUDUMA	MUDA WA KUHUDUMIWA
HABARI NA MAJIBU YA UTEKELEZAJI				
1.	Upokeaji simu (Simu zote rasmi)	Piga simu	Bila malipo	Sekunde 30 (Thelathini)
	Majibu kwa maulizo ya wateja waliofika ofisini	Fika ofisini kisha uulize kuelekezwa	Bila malipo	Dakika 10 (Kumi)
	Majibu kwa barua	Barua zilioandikwa Barua pepe na Mitandao ya kijamii	Bila malipo Bila malipo	Siku 5 (Tano) za kazi Siku 1 (Moja) ya kazi
MALALAMIKO				
2.	Majibu ya malalamiko ya umma na udhia	Toa malalamiko yako	Bila malipo	Siku 1 (Moja) ya kazi
	Suluhisho la malalamiko	Sema au andika malalamiko yako	Bila malipo	Siku 14 (Kumi na nne) za kazi
UTOAJI LESENI				
3.	Maombi ya Leseni Mpya/ Kufanya upya (Vitengo vyote)	Ingia katika eCitizen kisha utafute TRA Ingia katika tovuti ya TRA (https://licensing.tra.go.ke)	Ada ya leseni kulingana na ratiba katika kanuni za TRA	Siku 14 (Kumi na nne) za kazi (Mpya) {Siku 7 (Saba) za ukaguzi na siku 7 (Saba) za kutoa leseni} Siku 7 (Saba) za kazi (Kufanya upya)
AUINISHAJI				
4.	Uainishaji wa hoteli na mikahawa	Fomu iliyojazwa vizuri kabla ya kufuzu. Kuambatanisha maelezo yote yanayohitajika. Hati ya malipo ya benki (maombi kwa ajili ya uainishaji tu)	Uainishaji wa kitaifa ni bila malipo	Malipo ni Sh.250,000 (Shilingi mia mbili na hamsini elfu) kwa maombi nje ya huduma ya kitaifa
	Uidhinishaji wa hoteli na mikahawa		Uidhinishaji wa kitaifa hauna malipo Malipo ni Sh.100,000 (Shilingi elfu mia moja) kwa maombi nje ya huduma ya kitaifa	Miezi 2 (Miwili)
USHURU WA FODODHA/ FORODHA/ MSAMAHA WA USHURU WA THAMANI (VAT)				
5.	Ushuru wa forodha/ushuru wa thamani (VAT)	Fomu ya maombi/ Cheti cha Usajili/ Mkataba na nakala za ushirika/ Nakala ya cheti cha PIN/ Cheti halali cha kulipa ushuru/ Nakala ya Hatimiliki au ya kukodisha majengo/ Utafiti wa uwezekano kwa ajili ya vifaa vipya/ Ankara ya mizigo au ankara ya ndege/ Fomu ya Taarifa ya Uagizaji (IDF)/ Leseni ya Utalii/ Ratiba ya Safari/ Orodha ya wafanyakazi/ Hati ya usafirishaji kwa meli/ Hati ya usafirishaji kwa ndege	Hakuna	Kushughulikiwa katika siku 14 (Kumi na nne) baada ya kupokea fomu ya maombi iliyojazwa kwa ukamilifu pamoja na stakabadhi husika
UNUNUZI NA FEDHA				
6.	Ununuzi wa bidhaa, ujenzi & huduma na malipo	Sheria ya Ununuzi na Utumiaji taka ya Umma 2015 (https://egkenya.go.ke) Kuwajibisha wazabuni wote kuhusu matokeo ya zabuni	Hakuna	Kushughulikiwa katika siku 14 (Kumi na nne) baada ya kupokea fomu ya maombi iliyojazwa kwa ukamilifu pamoja na stakabadhi husika
	Kutayarisha zabuni	Wasilisha maombi ya zabuni za bidhaa na huduma	Bila malipo	Siku 90 (Tisini)
	Notisi ya wazabuni waliofaulu na wasiofaulu	Angalia tovuti ya ununuzi kielektroniki kupata taarifa.	Bila malipo	Siku 1 (Moja) ya kazi
	Malipo ya bidhaa na huduma zilizopokelewa	L/PO / Cheti cha ankara cha kukamilisha/ Bidhaa/ Huduma zilizopokelewa	Bila malipo	Siku 60 (Sitini) kunzia siku ya kutolewa kwa Ankara
	Kuondoa bidhaa zisizotumika	Kuwasilisha maombi ya zabuni	Bila malipo	Siku 60 (Sitini) kuanzia siku ya tangazo
	Ushirikishwaji wa umma katika mchakato wa kufanya maamuzi	Kufahamu masuala na ushiriki	Bila malipo	Siku 1 (Moja)
RASILMALI YA WATU NA UTAWALA				
7.	Kuajiri wafanyakazi	Tuma maombi rasmi kulingana na tangazo la kazi.	Bila malipo	Siku 90 (Tisini)
	Kutayarisha maombi ya taarifa	Tuma maombi ya taarifa	Bila malipo	Siku 21 (Ishirini na moja)

Huduma hizo zinapatikana katika ofisi zetu za kikanda kama ifuatavyo

MAMLAKA YA UDHIIBITI WA UTALII MAKAO MAKUU -
Utalii House, Ghorofa ya tano
Simu: 0115 027 426
NAIROBI
Barua pepe: info@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA NAIROBI
Utalii House, Ghorofa ya nne
Simu: 0115 027 426
NAIROBI
Barua pepe: nairobi@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA MALINDI
Malindi Complex, Ghorofa ya kwanza
Simu: 0701 005 823
MALINDI
Barua pepe: malindi@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA NAKURU
Generation House, Ghorofa ya kwanza
Simu: 0799 401 888
NAKURU
Barua pepe: nakuru@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA KISUMU
Huduma Centre, Ghorofa ya kumi
Simu: 0740 278 341
KISUMU
Barua pepe: kisumu@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA MOMBASA
Bima Towers, Ghorofa ya nane
Simu: 0701 005 799
MOMBASA
Barua pepe: mombasa@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA ELDORET
KVDA plaza, Ghorofa ya pili
Simu: 0705 462 814
ELDORET
Barua pepe: eldoret@tra.go.ke

OFISI YA KANDA YA NYERI
Sohan Plaza, Ghorofa ya tatu
Simu: 0740 278 337
NYERI
Barua pepe: nyeri@tra.go.ke

Ikiwa huduma yoyote hailingani na viwango vilivyo hapo juu au afisa hawajibiki kutoa huduma piga ripoti kwa:

Afisa mkuu Mtendaji/Mkurugenzi mkuu
Mamlaka ya TRA
Utalii house, 5th floor
S.L.P 25357-00100 Nairobi
Simu: +254 111161200
Barua pepe: complaints@tra.go.ke



@tourismregulatoryauthority



@tra_ke



Tourism Regulatory Authority



tra_ke

Katibu wa Tume/Afisa mkuu mtendaji
Tume ya Usimamizi wa Haki
Ghorofa ya pili, Westend towers, Waiyaki way, Nairobi
S.L.P 20414-00200 Nairobi
Simu: +254 (0) 202270000/230300
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke